Hỏi về dịch vụ chuyển tiền và chuyển hàng về VN!

Hỏi về dịch vụ chuyển tiền và chuyển hàng về VN!

Gửi bàigửi bởi tocato » 20 Tháng 10 2009, 03:45

Mình mới sang ĐL được tròn tháng, còn bỡ ngỡ quá... May hôm nay lên mạng tìm được 4r mình, thiệt là mừng hết biết! Hy vọng sẽ có cơ hội trao đổi với các bạn thật nhiều

Sẵn đây anh chị nào có kinh nghiệm bày dùm mình cách chuyển hàng về VN, hàng mình là đồ điện tử, kích thước khoảng chỉ bằng cái đầu VCD thôi, nặng khoảng 1- 2kg... ko phải laptop, có thể xem nó như 1 loại amply nghe nhạc nhưng thật ra ko phải, giá trị nó chỉ khoảng 4-5000 TW$ thôi ... nếu chuyển lần đầu trót lọt thì lần sau sẽ chuyển nhiều hơn. Nếu có dịch vụ xin anh chị cho biết hình thức chuyển và giá cước thế nào luôn nhé. Đã tìm hết trên Google rồi mà vẫn không thấy có dịch vụ nào như vậy, xem bên diễn đàn Hàn Quốc thì thấy có nhìu...
Còn việc chuyển tiền nữa, hiện nay mình đã có giấy tờ đầy đủ, đã mở tài khoản ở Ngân hàng Cathay rồi, nếu sau này mình có tiền Đài trong tài khoản, mình muốn chuyển về VN để người nhà nhận bằng USD thì mình có cần rút tiền Đài ra đổi thành USD rồi mới chuyển ko? hay là Ngân hàng họ tự chuyển cho mình? Mình định chuyển về chỉ khoảng 50.000 TW$ thôi... Đang băn khoăn quá.
Mình ở Đài Trung. Nếu có anh chị em nào làm dịch vụ ở gần thì PM mình nhe!! Thanks
tocato
Thành viên
Thành viên

FB
FB

Re: Hỏi về dịch vụ chuyển tiền và chuyển hàng về VN!

Gửi bàigửi bởi HoaiNam » 20 Tháng 10 2009, 09:11

Trước tiên Hoainam xin trả loài vấn đề thứ hai của bạn là chuyển tiền về ViêtNam, bạn đem thẻ cư trú đến ngân hàng 國泰世華銀行 bạn nói muốn chuyển tiền về ViệtNam bằng western union西聯匯款 ,chỉ cần nói 西聯匯款 (Xi Lién Huêi Khuản )là họ hiểu
Hình ảnh
bạn có thể đem tiền Đài hoặc USD đều được, và chỉ cần điền thông tin của bạn, người nhận thì bạn chỉ cần ghi họ tên là được, đợi khoảng 10~20 phút thì họ sẽ đưa cho bạn một mã số, bạn nhắn mã số này cho người ở Việt Nam và họ đến ngân hàng có dịch vụ western union là có thể nhận được tiền , về giá cước thì trên trang chủ của Vn520 đã có.
Hình ảnh
[hr][/hr]
Còn về việc chuyển hàng về ViệtNam, bạn hãy đến bưu điện, trọng lượng hàng tối đa cho phép là 3kg, và giá cả còn phụ thuộc vào cân nặng, kích cỡ, tốt nhất là bạn nên đến bưu điện gần nhà để biết chính xác về giá cả.

Cả hai dịch vụ trên đều rất đơn giản, không khó, bạn chỉ cần điền một tờ khai (mất khoảng 2 phút) là được.
Hình đại diện của thành viên
HoaiNam
Quản Trị Viên
Quản Trị Viên

The following user would like to thank HoaiNam for this post
Bóng Trăng Vàng, Caramen, dragonspvn, Nguyenduchoang_26, Sdanly, thabtahh

Gửi bàigửi bởi Phanphan1983 » 20 Tháng 10 2009, 11:07

bạn có thể tra trên mạng có rất nhiều dịch vụ .ví dụ như như trang web cua PHÚ HƯNG . chuyên chuyển nhanh :
+ TRUNG QUỐC – TPHCM: 16-17USD/1KG
+ DAILOAN – TPHCM: 12USD/1KG
+ HONGKONG – TPHCM: 17USD/1KG

+ TPHCM - Trung Quoc: 10-14 USD cho 01 KG hang hoa; (thoi gian 02 - 03 ngay).
+ TPHCM - Dai Loan: 9 USD cho 01 KG hang hoa; (thoi gian 01 ngay).
+ TPHCM - Campuchia: 7 USD cho 01 KG hang hoa; (thoi gian 01 - 02 ngay).
+ TPHCM - Singapore: 13 USD cho 1KG hang hoa:( thoi gian van chuyen 02 ngay)
Đac biet tren 5kg gia nhan truc tiep nen rat uu dai.
Moi chi tiet xin vui long lien he:
My Thi: 0932.452.187
Cong Ty Catthang Express
Đia chi: 44 nhat chi mai, P13, Q.Tan Binh .
Tel: 84-8- 2173391 – 2974651- 2974652
Fax: 84 - 8 - 2974657
Email: catthangexpress@viettel.vn
Website: www.catthangexpress.com
còn có rất nhiều dịch vụ . bạn có thể tìm trên google
體諒你身邊最愛的人
愛又多少 付出也有多少 愛情不是單行道
他(她)的好更不是理所當然
生氣時 想想他(她)的可愛
抱怨時 想想他(她)的委屈
冷戰時 想想他(她)的溫暖
兩人懂的付出 愛就會久遠...
畢竟 真心相愛不容易 不要輕言別離
送心愛的人回家 哪裡都順路!
Phanphan1983
_Hot_Member_
_Hot_Member_

The following user would like to thank Phanphan1983 for this post
Bóng Trăng Vàng, ngocvanct

Gửi bàigửi bởi DO THI DIEU NGA » 20 Tháng 10 2009, 13:33

Bạn hãy ghửi tiền theo cách HOAI NAM đã hướng dẫn ở trên, 6 năm nay mình chỉ dùng dịch vụ này thôi, rất tiện lợi và hiệu quả lại hết ít cước phí, người nhận không phải trả thêm một loại cước phí nào nữa.
Tốt nhất bạn hãy mang đài tệ tới rồi họ sẽ tính giá đô cho mình, vì họ quy định chỉ nhận 1000$ đô, ngoài ra họ nhận bằng đài tệ.

Còn ghửi hàng thì bạn mang ra bưu điện, có thể ghửi theo 2 phương tiện: hàng không và hàng thủy tối đa được 10kg, quá 1g cũng không được.
hàng thủy thì 10kg khoảng 850$ cước phí, khoảng 2 tháng mới nhận được
hàng không thì cước phí có cao một chút được tính theo trọng lượng của hàng ghửi ,trong vòng 1 tuần là nhận được.
bạn nhớ giá trị hàng ghửi đừng khai quá cao sẽ bị đánh thuế nặng.
chúc bạn gặp nhiều may mắn.
ĐỜI KHÔNG YÊU LÀ ĐỜI ĐAU KHỔ [left]SỐNG KHÔNG TÌNH SỐNG GIỮA THA MA[/left]
DO THI DIEU NGA
.
.

The following user would like to thank DO THI DIEU NGA for this post
Bóng Trăng Vàng

Gửi bàigửi bởi tocato » 23 Tháng 10 2009, 11:55

Cảm ơn anh chị nhiều nhe! Cho mình hỏi tí về mức thuế phải chịu khi gởi hàng qua bưu điện là bao nhiêu % vậy, mình định gửi đồ điện tử thôi, giá trị khoảng 10.000$ trở lại, nặng khoảng 3kg trở lại....
tocato
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi Phanphan1983 » 25 Tháng 10 2009, 00:55

thuế 5% phải có invoice kèm theo : đây là hình thức bạn nhập hàng . còn nếu bạn gửi theo chuyển fax nhanh thì bạn ko mất . mà công ty chuyên fax đã bao gồm cho bạn rồi
體諒你身邊最愛的人
愛又多少 付出也有多少 愛情不是單行道
他(她)的好更不是理所當然
生氣時 想想他(她)的可愛
抱怨時 想想他(她)的委屈
冷戰時 想想他(她)的溫暖
兩人懂的付出 愛就會久遠...
畢竟 真心相愛不容易 不要輕言別離
送心愛的人回家 哪裡都順路!
Phanphan1983
_Hot_Member_
_Hot_Member_

Gửi bàigửi bởi Caramen » 01 Tháng 11 2009, 02:30

Vậy Caramen hỏi luôn,hôm thấy cái xe máy của colenao đẹp ơi là đẹp,Car định mua một cái rồi mang về VN dùng,nhưng nghe nói thuế rất là đắt...mọi người có thể nói rõ giúp Car không?Chuyển xe máy về VN bằng cách nào mà không bị đánh thuế cao,và mức thuế áp dụng là bao nhiêu?Cám ơn mọi người nhiều nhiều!!!
[color=#40bf40][color=#8000ff]When a girl is quiet...millions of things are running in her mind.
When a girl answers "i'm fine" after a few seconds...she is not at all fine. [/color]
Wellcome http://www.vn520.org[/color]
Caramen
_Moderator_
_Moderator_

Gửi bàigửi bởi Phanphan1983 » 01 Tháng 11 2009, 12:14

mức quy định thuế là 5% . trong bảng báo giá mà công ty đó bán ( invoice) sẽ có số tiền là bao nhiêu . mang số tiền đó nhân với 5% (0,05) sẽ ra số tiền thuế + thêm với tiền bảo hiểm . ngoài ra bạn koo mất mức thu nào cả .
Bình thường thì khi mua hàng quatation (訂單 )thì người mua hàng phải đưa ra điều kiện cho người bán hàng . ví dụ : tôi mua hàng này nhưng với điều kiện là FOB . đa phần là bên người bán sẽ phải chịu thuế FOB % này . còn nếu bên người bán mà koo chịu FOB TAIWAN thì bạn lại phải chơi theo kiểu CIF.
điều thứ 2 nữa là bạn phải gia điều kiện với bên bán là : tiền bảo hiểu mỗi bên chịu 1 nữa . xem bên bán có chịu ko, nếu koo chịu thì bạn tự đóng . ( có công ty chịu 1 nửa bảo hiểm , có công ty ko chịu )
bạn có thể tham khảo cái đơn đặt hàng của minh dưới đây .nếu đơn đăt hang này đuoc đồng ý . thì công ty bán sẽ gửi cho bạn invoice chính thức mua hàng khác , theo như thảo thuận 2 bên
Bạn không được cấp phép để xem tập tin đính kèm trong bài viết này.
體諒你身邊最愛的人
愛又多少 付出也有多少 愛情不是單行道
他(她)的好更不是理所當然
生氣時 想想他(她)的可愛
抱怨時 想想他(她)的委屈
冷戰時 想想他(她)的溫暖
兩人懂的付出 愛就會久遠...
畢竟 真心相愛不容易 不要輕言別離
送心愛的人回家 哪裡都順路!
Phanphan1983
_Hot_Member_
_Hot_Member_

The following user would like to thank Phanphan1983 for this post
Caramen, joyjoy

Gửi bàigửi bởi Caramen » 01 Tháng 11 2009, 13:50

Cám ơn phanphan,nhưng bạn có thể nói rõ hơn không về mức bảo hiểm đó.Cái phí bảo hiểm đó có đắt không?Car nghe nói là mang ô tô về còn bị đánh thuế 200% cơ mà sao ở đây chỉ bảo đánh thuế 5% thôi?vì mình nghĩ ô tô,xe máy là cùng mặt hàng.
Mà ở như cái đơn như có viết FOB công ty chỉ áp dụng với mức giá mặt hàng có giá trị trên 5000USD ?
[color=#40bf40][color=#8000ff]When a girl is quiet...millions of things are running in her mind.
When a girl answers "i'm fine" after a few seconds...she is not at all fine. [/color]
Wellcome http://www.vn520.org[/color]
Caramen
_Moderator_
_Moderator_

Gửi bàigửi bởi Phanphan1983 » 01 Tháng 11 2009, 14:14

mình chưa nhập ô tô bao giờ . nhưng nếu bạn mang ô tô về vn . thì bạn nên hoi công ty bán ô tô . xem mức bảo hiểm là bao nhiêu ? nếu ô tô của bạn. giấy tờ bạn mua . và giấy tờ đó đứng tên bạn . bạn đã sử dụng .đã có bằng lái về cái ô tô đó . thì khi về nước đều được mang về , vì mình đã sử dụng ., điều khoản này hình như mới được quy định năn trước thôi
mình có đứa bạn chuyên nhập ô tô xe máy từ trung quốc về . nhưng minh cũng không hỏi thuế má thế nào :D . tại vì vốn lớn quá ., nên minh kô chơi được món này
cái quatation của mình ở trên , nó chỉ là cái giá thử thách thôi bạn àh . nó báo cho mình có đồng ý mức đó không , mình đã kô đồng ý , và họ đã phải giảm bảo hiểm xuống mỗi bên 1 nữa , nó nói đủ 5000 US$ Thì nó nhận FOB ( FOB có nghĩa nó phải trả tiền vận chuyển hàng về vn . và thuế 5% ở cửa khẩu đài loan ) nhưng mình đã không đồng ý nhất định phải mua đủ 5000$ ,. và cái khoản đó đã xóa , kô có hiệu lực :D cuối cùng đơn hàng này tớ mua với giá 3600 USD và nó vẫn phải chiu FOB cho mình mà không nhất định đến 5000$
chúc bạn may mắn , tìm được hướng đi mà kô bị thiệt thòi
體諒你身邊最愛的人
愛又多少 付出也有多少 愛情不是單行道
他(她)的好更不是理所當然
生氣時 想想他(她)的可愛
抱怨時 想想他(她)的委屈
冷戰時 想想他(她)的溫暖
兩人懂的付出 愛就會久遠...
畢竟 真心相愛不容易 不要輕言別離
送心愛的人回家 哪裡都順路!
Phanphan1983