BẠN ĐÃ BIẾT CHỌN BALO MÁY ẢNH ĐÚNG CÁCH HAY CHƯA?

Nội quy chuyên mục
Nghiêm cấm các loại hàng phạm pháp, hàng quốc cấm.
Nghiêm cấm các bài viết mang tính chất quảng cáo,bán sản phẩm hàng loạt

此區傳為二手買賣
嚴禁販賣毒品,觸犯法律等,
禁止廣告,批次買賣

BẠN ĐÃ BIẾT CHỌN BALO MÁY ẢNH ĐÚNG CÁCH HAY CHƯA?

Gửi bàigửi bởi DIEUNHI » 05 Tháng 7 2018, 10:40

Lựa chọn cho mình những chiếc balo máy ảnh phù hợp luôn khiến phải bận tâm và đau đầu. Nhất là đối với những bạn mới bắt đầu chơi máy ảnh. Bạn đã biết chọn balo máy ảnh đúng cách hay chưa? Mình tin chắc là còn khá nhiều bạn sẽ phân vân và vẫn chưa biết cách chọn balo đựng máy ảnh như thế nào cho đúng cách.

Hiểu được tâm lý của các bạn, ngày hôm nay mình sẽ tạm gác việc review sản phẩm lại để chia sẻ cho các anh/em làm thế nào để chọn balo máy ảnh một cách phù hợp với bản thân mình nhất.

Hình ảnh

Có rất nhiều cách để có thể chọn một chiếc balo phù hợp với bản thân. Tuy nhiên theo quan điểm quả bản thân mình để chọn được chiếc balo đựng máy ảnh đúng cách sẽ bao gồm 4 yếu tố sau đây

1. CHỌN BALO MÁY ẢNH THOẢI MÁI
Sự thoải mái luôn đem lại cho chúng ta những phút giây làm việc hiệu quả. Đối với balo máy ảnh cũng vậy. Công việc của một nhiếp ảnh gia khiến bạn phải đi bộ liên tục, ở nhiều địa hình khác nhau và thậm chí là trong nhiều giờ đồng hồ. Một chiếc balo sẽ thoải mái sẽ giúp chúng di chuyển được dễ dàng hơn ở mọi địa hình khác nhau.

Một chiếc balo máy ảnh thoải mái phải dựa trên những đặc điểm sau:

Dây đai hai bên hông giữ túi luôn ổn định.
Đai lưng bản rộng, chắc chắn cho phép cân bằng trọng lượng. Đồng thời không gây lực lên 2 vai, có thể điều chỉnh tùy ý để tạo sự thoải mái
Đai trợ lực với mút giảm xóc hiệu quả trong quá trình sử dụng.
Đai giữ ba lô thăng bằng ở ngực và hông giúp người dùng thuận tiện di chuyển và phân phối lực đều lên cơ thể.
Lưới đệm không khí phía sau lưng êm, thoáng mát cho người sử dụng .
2.CHỌN BALO MÁY ẢNH CÓ ĐỘ BỀN CAO
Độ bền của một chiếc balo máy ảnh sẽ phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau. Tuy nhiên trước khi mua balo máy ảnh bạn phải cân nhắc đến giá tiền của chiếc balo đó. Ông bà ta có câu ” tiền nào của nấy “. Một chiếc balo máy ảnh chất lượng tốt thường có giá thành cao. Đôi khi bạn sẽ đắn đo khi mua nó.
Theo bản thân mình thấy thì bạn không nên quá tiết kiệm trong việc mua balo máy ảnh. Thực tế, một chiếc balo máy ảnh đắt tiền sẽ có chất lượng tốt và tuổi thọ cao lên tới vài năm. Chính vì vậy mà nó tiết kiệm hơn bạn nghĩ rất nhiều đấy nhé.

Ngoài ra trong quá trình sử dụng balo máy ảnh bạn cũng phải biết cách giữ gìn thì balo của bạn mới có thể sử dụng lâu hơn được.

3. CHẤT LIỆU CỦA BALO MÁY ẢNH

Chất liệuhttp://www.chuyengiamuasam.com/chon-balo-may-anh-dung-cach-hay-chua/ là một trong những yếu tố quan trọng nhất mà bạn cần lưu ý. Đứa con cưng của bạn có được bảo vệ an toàn hay không, một phần lớn phụ thuộc vào chất liệu balo đựng máy ảnh.

Vậy chất liệu như thế nào là tốt. Tuỳ từng thương hiệu balo đựng máy ảnh mà sẽ có những chất liệu vải độc quyền khác nhau. Nếu như thương hiệu Crumpler với chất liệu vải 1050D Chixken Tex Nylon chống thấm nước cực tốt và bền bỉ với thời gian. Ngược lại Lowepro luôn mang đến cho người dùng chất liệu 1000D cùng các lớp lót êm ái.

Cho nên cách tốt nhất bạn có thể biết chất lượng balo đó có tốt hay không bằng cách yêu cầu nhân viên shop test với nước cho bạn xem nhé.

Ngoài chất liệu vải ra, khi chọn mua balo máy ảnh bạn cũng nên chú ý tới những điểm sau đây:

Khóa bằng kim loại bọc sơn chống han gỉ hay không.
Balo máy ảnh phải có lớp lót mềm bảo vệ (Nylex)
Lót Ristosp tăng cường khả năng chống thấm vào bên trong
4. KHẢ NĂNG LINH HOẠT CỦA BALO MÁY ẢNH
Hình ảnh

Những khoảng khắc trong cuộc sống thường đến một cách bất chợt. Chính vì thế đòi hỏi các thao tác của nhiếp ảnh gia cũng vô cùng nhanh chóng. Vì vậy một chiếc balo máy ảnh linh hoạt sé là trợ thủ đắc lực. Việc rút ra thiết bị máy ảnh của bạn nhanh chóng và dễ dàng khỏi balo. Do đó bạn không bỏ lỡ thời điểm cho một bức ảnh đẹp khi nó xuất hiện.

Tham khảo thêm: List 5 túi máy ảnh nhỏ gọn mà bạn nên tham khảo khi đi du lịch

Như vậy bên trên mình đã chia sẻ cho các bạn một số cách để có thể chọn một chiếc balo máy ảnh hợp lý. Bên trên đều là quan điểm cá nhân của mình. Hy vọng qua bài chia sẻ này có thể giúp ích cho các bạn. Hẹn gặp lại các bạn trong bài viết tiếp theo nhé
Hình đại diện của thành viên
DIEUNHI
.
.

FB
FB

Quay về Mua-bán, rao vặt - VN520 二手賣場

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách