Trang nhật kí của người xa xứ

Trang nhật kí của người xa xứ

Gửi bàigửi bởi anne0214 » 03 Tháng 5 2009, 23:52

Đêm đã khuya bóng tối tràn ngập cả không gian,cơn gió lạnh làm cho lòng người xa xứ trống vắng và quạnh quẽ hơn.không biết đã bao nhiêu năm,bao nhiêu tháng,bao nhiêu thời gian tôi sống xa quê hương,xa người Mẹ yêu.Cuộc đời cứ trôi mãi theo thời gian,và nổi cô đơn gấp vạn lần khi nhớ về ngày xưa ấy.Tôi rất sợ bóng tối của những đêm dài lạnh lẽo,nổi nhớ quê hương day dứt mãi theo tôi.Thầm ươc một ngày về,được tận hưởng hương vị quê nhà,ánh bình minh,và cả vùng trời Việt Nam yêu dấu....
[center]Tôi yêu colenao[/center] [center]Hình ảnh Hình ảnh Hình ảnh Hình ảnh[/center]
Hình đại diện của thành viên
anne0214
Thành viên
Thành viên

The following user would like to thank anne0214 for this post
khoanhkhac886, Ludwig van, Sdanly

FB
FB

Re: Trang nhật kí của người xa xứ

Gửi bàigửi bởi Alex-BNcity » 04 Tháng 5 2009, 00:07

nhưng ko sao, khi đến với vn520.org sự cô đơn của bạn sẽ tan biến,đến với vn520 nỗi buồn của bạn sẽ đc mọi người cùng chia sẻ.mình cũng ở xa nhà hơn 2 năm rồi nên mình cũng hiểu tâm trạng của bạn lúc này.cố gắng lên bạn nhé!
L-)
[color=#ff0000] [CENTER]愛[/CENTER]
[CENTER]我 [nhapnhay] vn520.org[/nhapnhay] 你[/CENTER]
[CENTER]love[/CENTER] [LEFT]24h open:[/LEFT] [LEFT][color=#ff40bf]0975156416(trung wa_中華電信)[/color][/LEFT] [LEFT][color=#0000ff](tai wan da ge da_台灣大哥大)[/color][/LEFT] [LEFT][color=#ffbf00]0981545064(far eat tone_yuan chuan_遠傳電信)[/color][/LEFT][/color]
Alex-BNcity
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi anne0214 » 06 Tháng 5 2009, 22:07

Cám ơn lời động viên của bạn,vn520 là ngôi nhà thân yêu,chổ dụa tinh thần của chúng ta.vn520 sẽ lớn mạnh vì có được những nhân tài như các bạn.chúc khoẻ!
[center]Tôi yêu colenao[/center] [center]Hình ảnh Hình ảnh Hình ảnh Hình ảnh[/center]
anne0214
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi hoang thanh » 10 Tháng 5 2009, 14:28

minh cung la mot nguoi dang song va lam viec tai noi dat dao nay,moi9 nguoi chung ta deu co nhung ky uc tuoi tho dep de,nhung roi thoi gian cu troi chu ko bao jio dung lai,chung minh da lon da truong thanh va phai lo cho cuoc song va tuong lai cua chung minh va de den dap lai cong on nuoi duong cua bo me,chung minh da phai roi xa que nha xa nguoi than de den dat khach que nguoi hoc tap va lam viec,de dat dc nhung mo uoc cua minh.chung minh a phai phai danh doi tat ca.dai da so nguoi da thanh cong nhung cung ko it nguoi gap that bai.nhung du co nhu the nao cung ko the ngan can dc buoc chan cua chung ta phai ko cac ban.nhung ky uc dep de cua tuoi tho se mai dc khac sau trong trai tim moi nguoi.
hoang thanh
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi hongchuyen » 12 Tháng 5 2009, 18:29

xin loi cho minh duoc hoi ban den DL voi muc dich gi?dung lang phi thoi gian vao nhung viec vo nghia,hay tan dung thoi gian de bien uoc mo tro thanh su that.toi tin rang mot ngay gan day ban se duoc tro ve trong vong tay au yem cuo me ,nguoi than, va be ban voi mot niem kieu hanh boi rang ban da thanh cong. :-bd :-bd :-bd
hongchuyen
.
.

Gửi bàigửi bởi hoatimtanvocungviA » 12 Tháng 6 2009, 22:54

MINH CUNG KO BIET MINH MUON MO UOC NHUNG GI MINH CAM THAY MET MOI CO DON BUON BA TU KHI MA MINH BUOC CHAN LEN XU DAI NAY .MOI THU MA MINH MO UOC BAY GIO NO DOI VOI MINH WA XA VOI KO NAM TRONG TAM TAY CUA MINH BAY GIO MINH CAM THAY HUT HAN WA MINH CHAN NAN VO CUNG NHUNG MA MINH KO MUON LANG PHI THOI GIAN VO ICH.BAY GIO MINH PHAI LAM SAO MINH NHO VIET NAM THAN YEU WA,OI VNAM
hoatimtanvocungviA
Tham gia lấy lệ
Tham gia lấy lệ

Gửi bàigửi bởi anne0214 » 12 Tháng 6 2009, 23:57

hoatimtanvocungviA đã viết:MINH CUNG KO BIET MINH MUON MO UOC NHUNG GI MINH CAM THAY MET MOI CO DON BUON BA TU KHI MA MINH BUOC CHAN LEN XU DAI NAY .MOI THU MA MINH MO UOC BAY GIO NO DOI VOI MINH WA XA VOI KO NAM TRONG TAM TAY CUA MINH BAY GIO MINH CAM THAY HUT HAN WA MINH CHAN NAN VO CUNG NHUNG MA MINH KO MUON LANG PHI THOI GIAN VO ICH.BAY GIO MINH PHAI LAM SAO MINH NHO VIET NAM THAN YEU WA,OI VNAM

Hân hạnh được biết bạn,ai qua đây cũng có nhiếu nổi buồn riêng.Một người một hoàn cảnh
và nổi buồn khác nhau.Nhưng chung mình cùng cố gắng nhé,đừng quá bi quan buồn chán.

Mình đã vượt qua được những cái buồn đó,và mình hy vọng bạn sẽ tìm được cuộc sống tốt,

tràn ngập tiếng cười.Quê hương là nơi thân thương nhất của chúng ta,nhưng hiện tại mình

sống ở Đài Loan,bạn cứ xem đây là quê hương thứ hai của mình.Ngày trước mình rất nhớ

vn nhưng bây giờ thì vơi bớt đi phần nào rồi bạn ạ.VN520 là ngôi nhà lý tưởng,mái ấm của

những người xa xứ.Đừng buồn nữa bạn nhé,thường xuyên vào đây bạn sẽ học hỏi được

rất nhiều điều hay,bổ ích,cũng như bản thân của mình vậy. ):D( ):D( ):D(
anne0214
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi JenSiMami » 13 Tháng 6 2009, 00:25

Chỉ có đi xa mới thấy nhớ thấy thương việt nam. Còn khi ở vn thì chả biết gì cả (:|
Hình ảnh
JenSiMami
Thành viên
Thành viên

Gửi bàigửi bởi Jaywalker_1983 » 13 Tháng 6 2009, 07:42

Sống xa Việt Nam.
Mới biết được cái hay và cái dở của mảnh đất mà mình đã sinh ra , lớn lên ! L-)
Jaywalker_1983
_History_
_History_

Gửi bàigửi bởi HoangHai » 13 Tháng 6 2009, 23:37

hongchuyen đã viết:xin loi cho minh duoc hoi ban den DL voi muc dich gi?dung lang phi thoi gian vao nhung viec vo nghia,hay tan dung thoi gian de bien uoc mo tro thanh su that.toi tin rang mot ngay gan day ban se duoc tro ve trong vong tay au yem cuo me ,nguoi than, va be ban voi mot niem kieu hanh boi rang ban da thanh cong. :-bd :-bd :-bd
Tôi ước sang đây để kiếm tiền
Tiên

Tiền ôi tiền

Kiếm mãi không thấy được cũng chán nản wa

Ai có cach nao hay cho tôi không?

Nhưng đừng bảo tôi đi ăn trộm ăn cướp nhé

Tôi sợ bố tôi biết sẽ đánh đòn lắm, vì ông không bao giờ đánh đòn tôi qua cả
[size=3:1hr5d4sy][font=Arial:1hr5d4sy:1ixabut8][color=#008000][font=Arial][color=#008080][font=Verdana][/font][/font][/color][/font][/size][/color]
HoangHai
_History_
_History_

Trang kế tiếp

Quay về Nhật ký online - 我的日記

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến0 khách